ปัญจรัตน์คว้า2ทองส่งท้ายปิดฉากศึกออมสินยิมลีลาปทท.

admin 15 พ.ย., 2017 ข่าวการแข่งขัน

 

IMG_9356

การแข่งขันออมสิน ยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 37 ประจำปี 2560 และรายการ ริทึ่มมิค ยิมนาสติก ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017 ครั้งที่ 4 ระหว่างวันที่ 9-12 พ.ย. 60 ที่เทอร์มินอล ชั้น 4 ศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 จังหวัดนครราชสีมา

สำหรับการแข่งขันรายการออมสิน ยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย จะแบ่งการแข่งขันออกเป็น 3 รุ่น ประกอบด้วย รุ่นยุวชน, รุ่นเยาวชน และ รุ่นประชาชน มี 19 สโมสรทั่วประเทศเข้าร่วม ส่วนรายการ ริทึ่มมิค ยิมนาสติก ไทยแลนด์ โอเพ่น มี 5 ประเทศลงทำการแข่งขัน ประกอบด้วย มาเลเซีย, เกาหลีใต้, สิงคโปร์, ไต้หวัน และ ไทย ซึ่งทั้ง 2 รายการมีนักกีฬาเข้าร่วมชิงชัยทั้งสิ้น 350 ชีวิตด้วยกัน

IMG_9404

เมื่อวันที่ 12 พ.ย. ที่ผ่านมา การชิงชัยเข้าสู่วันสุดท้าย ทั้ง 3 รุ่นอายุลงแข่งประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ ไฮไลต์วันสุดท้ายอยู่ในรุ่นประชาชนที่มีบรรดานักกีฬาทีมชาติไทยทั้งชุดสู้ศึกซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่ประเทศมาเลเซีย และชุดบู๊ทัวร์นาเมนต์ชิงแชมป์เอเชีย 2017 ลงลุ้นเหรียญรางวัลครบครัน

ผลปรากฏว่าเป็นทางด้าน ”ลูกน้ำ” ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน จากสโมสรจินตนา ยิมนาสติกสาวทีมชาติไทยเจ้าของผลงาน 1 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดงจากกีฬาซีเกมส์ครั้งล่าสุดที่ประเทศมาเลเซีย โชว์ผลงานร้อนแรง คว้าเหรียญทองได้จากทั้งประเภทอุปกรณ์ห่วง หลังทำคะแนนได้ 14.40 คะแนน และประเภทอุปกรณ์ริบบิ้น ทำคะแนนได้ 14.25 คะแนน ส่งผลให้ปัญจรัตน์กวาดเหรียญทองไปทั้งหมดในรายการนี้ 4 เหรียญทอง รวมกับประเภทบุคคลรวมอุปกรณ์และทีมรวมอุปกรณ์ที่ได้มาแล้วก่อนหน้านี้ รับตำแหน่งนักกีฬายอดเยี่ยมประจำรุ่นประชาชนปีนี้ไปครอง ซึ่งถือเป็นรางวัลนักกีฬายอดเยี่ยมสมัยที่ 4 ของตนเองด้วย

IMG_9359

สำหรับผลประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ รุ่นประชาชน รายการออมสิน ยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย มีดังนี้
อุปกรณ์ห่วง ทอง ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน (จินตนา) 14.40 คะแนน, เงิน พรชนิตว์ จันทราบุตร (อินฟินิตี้) 13.50 คะแนน, ทองแดง ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน (บีเคเค ยิมนาสติก) 13.20 คะแนน, อุปกรณ์บอล ทอง พรชนิตว์ จันทราบุตร (อินฟินิตี้) 14.60 คะแนน, เงิน ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน (จินตนา) 13.50 คะแนน, ทองแดง ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน (บีเคเค ยิมนาสติก) 11.40 คะแนน, อุปกรณ์คฑา ทอง ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน (บีเคเค ยิมนาสติก) 14.80 คะแนน, เงิน พรชนิตว์ จันทราบุตร (อินฟินิตี้) 14.20 คะแนน, ทองแดง เบญจพร ลิ้มพาณิชย์ (อินฟินิตี้) 13.10 คะแนน,อุปกรณ์ริบบิ้น ทอง ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน (จินตนา) 14.25 คะแนน, เงิน ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน (บีเคเค ยิมนาสติก) 12.50 คะแนน, ทองแดง มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงษ์ (จินตนา) 10.80 คะแนน

IMG_9380

ขณะที่ผลประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ รุ่นเยาวชน รายการออมสิน ยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย อุปกรณ์ห่วง ทอง ภรณ์นัชชา เจตธำรง (จินตนา ทีม เอ) 11.15 คะแนน, เงิน โยสิตา สุขสงค์ (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 11.00 คะแนน, ทองแดง อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 10.90 คะแนน, อุปกรณ์บอล ทอง พิยดา พีรมธุกร (จินตนา ทีม บี) 14.05 คะแนน, เงิน อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 12.05 คะแนน, ทองแดง ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (จินตนา ทีม เอ) 10.80 คะแนน, อุปกรณ์คฑา ทอง ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (จินตนา ทีม เอ) 13.15 คะแนน, เงิน อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 12.35 คะแนน, ทองแดง พิยดา พีรมธุกร (จินตนา ทีม บี) 11.90 คะแนน, อุปกรณ์ริบบิ้น ทอง อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 10.60 คะแนน, เงิน ภรณ์นัชชา เจตธำรง (จินตนา ทีม เอ) 10.30 คะแนน, ทองแดง ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (จินตนา ทีม เอ) 10.05 คะแนน

ประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ รุ่นเยาวชน รายการ ริทึ่มมิค ยิมนาสติก ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017 อุปกรณห่วง ทอง อารียอน ลิม (คิมโป อาร์.จี. คลับ โคเรีย) 11.60 คะแนน, เงิน ภรณ์นัชชา เจตธำรง (จินตนา ทีม เอ) 11.15 คะแนน, ทองแดง อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 10.90 คะแนน อุปกรณ์บอล ทอง ทอง พิยดา พีรมธุกร (จินตนา ทีม บี) 14.05 คะแนน, เงิน อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 12.05 คะแนน, ทองแดง อารียอน ลิม (คิมโป อาร์.จี. คลับ โคเรีย) 9.30 คะแนน, อุปกรณ์คฑา ทอง ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (จินตนา ทีม เอ) 13.15 คะแนน, เงิน อริสา ตันเทอดธรรม (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม เอ) 12.35 คะแนน, ทองแดง อารียอน ลิม (คิมโป อาร์.จี. คลับ โคเรีย) 9.70 คะแนน, อุปกรณ์ริบบิ้น ทอง อารียอน ลิม (คิมโป อาร์.จี. คลับ โคเรีย) 10.50 คะแนน, เงิน ภรณ์นัชชา เจตธำรง (จินตนา ทีม เอ) 10.30 คะแนน, ทองแดง ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (จินตนา ทีม เอ) 10.05 คะแนน

ประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ รุ่นยุวชน รายการออมสิน ยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประเภทอุปกรณ์ฟรีแฮนด์ ทอง มารียา แวอุเซ็ง (วาเลรี่ ยิม ทีม เอ) 10.00 คะแนน, เงิน ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ) 9.85 คะแนน, ทองแดง ปัณณธร โรจน์พลากร (อินฟินิตี้) 9.40 คะแนน, อุปกรณ์เชือก ทอง ปัณณธร โรจน์พลากร (อินฟินิตี้) 7.90 คะแนน, เงิน สุพิชญา ปิ่นฝั้น (จินตนา ทีม เอ) 7.25 คะแนน, ทองแดง ปุณยนุช คุ้มดี (บีเคเค ยิมนาสติก ทีม บี) 6.80 คะแนน,อุปกรณ์ห่วง ทอง มารียา แวอุเซ็ง (วาเลรี่ ยิม ทีม เอ) 9.60 คะแนน, เงิน พิชญา เกตุสกุล (พีเค ริทึ่มมิค ยิม ทีม บี) 8.70 คะแนน, ทองแดง ธัญชนก ค้าไม้ (บีเค ยิมนาสติก ทีม บี) 8.45 คะแนน, อุปกรณ์บอล ทอง ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ) 9.90 คะแนน, เงิน ปัณณธร โรจน์พลากร (อินฟินิตี้) 9.15 คะแนน, ทองแดง นวกานต์ วงศิวะโรจน์ (พีเค ริทึ่มมิค ยิม ทีม เอ) 8.65 คะแนน, อุปกรณ์คฑา ทอง ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ) 10.05 คะแนน, เงิน ธัญชนก ค้าไม้ (บีเค ยิมนาสติก ทีม บี) 9.80 คะแนน, ทองแดง นวกานต์ วงศิวะโรจน์ (พีเค ริทึ่มมิค ยิม ทีม เอ) 8.30 คะแนน

ประเภทบุคคลเฉพาะอุปกรณ์ รุ่นยุวชน รายการ ริทึ่มมิค ยิมนาสติก ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017 ประเภทอุปกรณ์ฟรีแฮนด์ ทอง มารียา แวอุเซ็ง (วาเลรี่ ยิม ทีม เอ) 10.00 คะแนน, เงิน ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ) 9.85 คะแนน, ทองแดง โค แชวอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 9.80 คะแนน, อุปกรณ์เชือก ทอง ปัณณธร โรจน์พลากร (อินฟินิตี้) 7.90 คะแนน, เงิน สุพิชญา ปิ่นฝั้น (จินตนา ทีม เอ) 7.25 คะแนน, ทองแดง อ่อง ไมอา (โททั่ล ยิม คลับ มาเลเซีย) 6.35 คะแนน, อุปกรณ์ห่วง ทอง โค แชวอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 11.75 คะแนน, เงิน ชิน จียอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 10.95 คะแนน, ทองแดง มารียา แวอุเซ็ง (วาเลรี่ ยิม ทีม เอ) 9.60 คะแนน, อุปกรณ์บอล ทอง โค แชวอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 11.65 คะแนน, เงิน ชิน จียอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 10.45 คะแนน, ทองแดง ปัณณธร โรจน์พลากร (อินฟินิตี้) 9.15 คะแนน, อุปกรณ์คฑา ทอง ชิน จียอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 11.00 คะแนน, เงิน ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ) 10.05 คะแนน, ทองแดง โค แชวอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) 9.85 คะแนน

ด้านตำแหน่งยอดเยี่ยมของแต่ละสาขา มีดังนี้ รายการออมสินยิมนาสติกลีลา ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย นักกีฬายอดเยี่ยมของรุ่นประชาชน ได้แก่ ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน (จินตนา), นักกีฬายอดเยี่ยมของรุ่นเยาวชน ได้แก่ พิยดา พีรมธุกร (จินตนา ทีม บี), นักกีฬายอดเยี่ยมของรุ่นยุวชน ได้แก่ ดลพร ชุ่มชูจันทร์ (เสนาชัย ทีม เอ), รายการ ริทึ่มมิค ยิมนาสติก ไทยแลนด์ โอเพ่น 2017 นักกีฬายอดเยี่ยมของรุ่นเยาวชน ได้แก่ พิยดา พีรมธุกร (จินตนา ทีม บี), นักกีฬายอดเยี่ยมของรุ่นยุวชน ได้แก่ ชิน จียอน (มิน อาร์จี อะคาเดมี่ โคเรีย) และ สโมสรยอดเยี่ยมประจำทัวร์นาเมนต์ครั้งนี้ ได้แก่ สโมสรจินตนา

ปฎิทินกิจกรรม

no event

ดาวรุ่งวันนี้

แกลเลอรี

ผู้สนับสนุน